free-series
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กฏระเบียบ/ประกาศต่างๆ จากบ้านนี้

Go down

กฏระเบียบ/ประกาศต่างๆ จากบ้านนี้ Empty กฏระเบียบ/ประกาศต่างๆ จากบ้านนี้

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Nov 15, 2009 3:20 pm

สวัสดีค่ะ ฉันคือ wepmaster ของเว็บนี้นะค่ะ เมื่อทุกคนที่ได้สมัครสมาชิกแล้ว อันดับแรกที่ต้องทำก็คือการเข้ามาอ่านกฎของบ้านนี้ค่ะ ก็ขอให้ช่วยกันอ่าน อ่านแล้วก็ให้ความร่วมมือกันด้วย เพื่อความเป็นระเบียบของที่นี่ค่ะ ก็เหมือนกับเว็บทั่วๆ ไป

1.กรุณาโพสต์ข้อความให้ถูกที่ อ่านรายละเอียดได้ที่แต่ละ forums ให้ดีก่อนที่ท่านสมาชิกจะโพสอะไรลงไปนะคะ

2.ใช้ภาษาสุภาพในการโพสต์ข้อความ ห้ามใช้คำหยาบเด็ดขาด ถ้าละเมิดกฏจะมีการตักเตือนจากผู้ดูแลและถ้าทำผิดอีกจะแบนสถานเดียวค่ะ

3.การนำข่าว รูป หรือ ข้อมูลต่างๆมาจากที่อื่นกรุณาให้ที่มาจากทีที่ท่านนำมาเพื่อให้เกียร์ติต้นกำเนิดที่
มาของรูปและข่าว ค่ะ

4.ห้ามสมาชิก ทำการ hotlink หรือ link ไฟล์จากเว็บไซต์อื่น และ/หรือ นำลิงค์จากเว็บไซต์เราไปยังเว็บไซต์อื่นๆ จำพวก เพลง หรือมิวสิกวีดีโอ ที่นำมาจากเว็บไซต์ส่วนตัวนั้นๆ (ยกเว้นในกรณีที่นำมาจากเว็บฟรีต่างๆเช่น yahoo briefcase หรือ yousendit หรือ youtube เป็นต้น) เนื่องจากอาจก่อให้เกิดปัญหาต่อเว็บไซต์ของเราได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ห้ามทำการ hotlink หรือ link ลิงค์ที่เป็นลิงค์ที่มาจากพื้นที่เอฟทีพีของบอร์ดเรา เพราะปล่อยให้โหลดฟรี แค่จำนวนสมาชิกในบอร์ด ก็โหลดกันเยอะแล้ว ยิ่งโหลดมาก เซิฟเวอร์ของบอร์ดก็จะยิ่งทำงานหนัก ซึ่งจะทำให้บอร์ดของเราล่มได้

5.สำหรับสมาชิก ควรแสดงตัวตนในบอร์ดบ้างนะครับ เพื่อนแสดงถึงความมีตัวตนของคุณ เพราะทางเราสามารถ ปรับเปลียน USER ของท่านได้ และด้วยเหตุนี้ถ้าท่านไม่มีการโพสหรือทิ้งข้อความอะไร เราจะทำการลบ USER นั้นทิ้งค่ะ !

6.ห้ามสร้างการทะเลาะวิวาทเป็นอันขาด !! หรือการกระทำอันจะก่อให้เกิดการผิดใจกัน ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลประการไดก็ตาม
หากพิจารณาแล้วว่าผู้ใดมีความผิดจริงจะลงโทษตามสมควร

7.Avater หรือ รูปประจำตัว กำหนดให้กว้างไม่เกิน 150*150 พิกเซลนะครับ ห้ามเกินจากนี้

8.กรุณาใช้ลายเซ็นต์ที่เหมาะสม ห้ามนำรูปอนาจารหรือรูปที่เป็นการหมิ่นประหมาด ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริ์ย และ การเมืองการปกครอง มาใส่เด็ดขาด !! และขนาดลายเซ็นไม่ควรใหญ่จนเกินไปถ้าใหญ่จนเกินเหตุ เราจะทำการล้าง SIG โดย AUTO ไม่มีการแจ้งเตือนแต่อย่างได้ ขนาดภาพไม่เกิน 600*300 Px ค่ะ และจำนวนข้อความไม่เกิน 5 บรรทัดครับ ทั้งข้อความและ SIG รวมกันต้องไม่เกิน 600*300 PX นะคะ

9.กรุณาทำตามกฎของสังคมส่วนรวม และ ระเบียบบอร์ดด้วยครับ ถ้าใครทำผิดเราคงต้องขอพิจารณา ลบกระทู้หรือข้อความเหล่านั้น และอาจตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิกทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

10.กรุณาให้ความเคารพต่อ แอดมิน และเจ้าหน้าที่บอร์ดทุกคน ด้วยความเคารพ และเข้าใจ ต่อหน้าที่ของ ผู้เป็นคนจัดทำเว็บไซด์ขึ้นมาด้วยค่ะ

11.ห้ามเผยแพร่สิ่งที่เป็นสิ่งอนาจารและการพนันทุกชนิดใน เว็บไซด์ แห่งนี้ โทษคือ แบนสถานเดียวค่ะ

12.การโพสเบิ้ล(โพสติดต่อกันสองโพสติด โดยดูไม่เหมาะสม) การโพสกระทู้ซ้ำๆ การโพสข้อความที่มีผู้โพสอยู่แล้ว
จะทำการ warn 10 วัน และ/หรือจะลงโทษในขั้นต่อไป กรุณาอย่าทำครับ !

13.การปั้มกระทู้ หรือการโพสท์ที่ตรวจสอบแล้วพบว่าจงใจเร่งจำนวนกระทู้ จะทำการหัวโพสท์ทั้งหมดที่มี 50 เปอร์เซ็นต์
warn 10 วัน และแจ้งเจ้าของ ID รับทราบ

14.การอยู่ร่วมกันควรเคารพซึ่งกันและกัน ผู้ที่อายุอ่อนกว่าควรเคารพผู้ที่อายุมากกว่า เล่นกันได้แต่ไม่ควรเกินงามอันจะก่อให้เกิดผล

15.การให้ความเคารพและเชื่อถือในตัวสตาฟและแอดมินทุกท่านถือเป็นสิ่งที่ดี และถ้าผู้ใด กล่าวอ้างหรือว่าร้ายเจ้าหน้าที่ของทางบอร์ดอย่างเสียหาย
ไม่ว่าจะกรณีใดๆก็ตามทางเราถือว่า จะไม่มีการอยู่ร่วมกันในสังคมนี้อีกต่อไปและเชิญท่านออกจากบอร์ดโดยทันที

[[อาจจะมีข้ออื่นๆ อีก ...แต่ยังคิดไม่ออก แต่น่าจะรู้นะคะ ว่าควร และ ไม่ควรทำอะไรบ้าง]]

ปล. ทุกอย่างขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของผู้ดูแลบอร์ด
อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
เพื่อความถูกต้อง และ รวดเร็ว ในการจัดการกับปัญหา

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือนะค่ะ

Admin
Admin

https://free-series.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน